} });
 


Azma ya Serikali ni kuhakikisha nchi inajitosheleza katika uzalishaji wa bidhaa kwa soko la ndani na hata nje ya nchi, hivyo viungo vinavyozalishwa hapa nchini vinahitajika kwa masoko ya ndani na nje ya nchi.

Ameyasema hayo jana Mkuu wa Wilaya ya Ilala Ng`wilabuzu Ludigija akifungua mafunzo kwa wazalishaji wa viungo vya vyakula kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa DSM Amos Makalla.

Akizungumza katika mafunzo hayo yaliyofanyika katika Mkoa huo Ludigija amesema kuwa uzalishaji, uuzaji na usambazaji wa viungo vya vyakula ni sehemu ya shughuli kuu kwa wajasiriamali na wafanyabiashara katika Mkoa wa Dar es Salaam.

Aidha Ludigija amewataka wazalishaji hao kuzalisha viungo vinavyozingatia viwango, ubora na usalama ili  kulinda afya ya mlaji na zaidi kuongeza soko la viungo  katika nchi za jirani.

“Mafunzo hayo ni njia muafaka wa kuleta tija zaidi katika juhudi za kuliletea Taifa letu maendeleo  ya  haraka kulingana na fursa zilizopo hasa kwenye sekta ya viwanda, kilimo, biashara, uvuvi na maeneo mengine mengi” Ludigija.

Nae Mkurugenzi wa Upimaji na ugezi wa Shirika la Viwango Tanzania (TBS) Mhandisi Johanes Maganga akizungumza kwa niaba ya Mkurugenzi wa TBS, amesema katika mafunzo hayo yanajumuisha washiriki  wapatao  100 kutoka katika maeneo  mbalimbali ya mkoa, walengwa wakiwa ni wajasiriamali ambao wanajihusisha na usindikaji, uchakataji na ufungashaji pamoja na uuzaji wa viungo vya vyakula.

Amesema katika mafunzo hayo yatarahisisha kukuza wigo wa masoko yetu na kuongeza pato la Taifa.

Pamoja na hayo amesema kuwa TBS itaendelea kutoa mafunzo ya namna hiyo kwa wazalishaji, wauzaji na wasambazaji wengine wa viungo vya vyakula katika mikoa.

Kwa upande wake mshiriki wa mafunzo hayo amesema mafunzo hayo yatawapa uelewa mkubwa katika uzalishaji wa viungo kwani wengi wao wamekuwa hawana uelewa ni namna gani wanaweza kuzalisha viungo katika ubora unaotakiwa na kuweza kukuza  soko lake na taifa kwa ujumla.

soma habari kila siku kazi yetu ni kuhakikisha unapata unachotaka +255 769 305 957 #NURU YA KRISTO INAKUANGAZIA

Facebook Blogger Plugin by TeachMaker

Post a Comment

 
Top